Kwenye ukurasa huu
Sisi ni nani na sera hii inahusu nini#
Sera hii ya Faragha inaeleza ni taarifa binafsi gani LEVANDA POS COMPANY LIMITED ("Levanda POS", "sisi") hukusanya kupitia huduma za Levanda POS za mauzo, usimamizi wa bidhaa, mgahawa na microfinance, programu zetu za simu na wavuti na tovuti yetu ya pos.levanda.co.tz (kwa pamoja "Huduma"), jinsi tunavyozitumia, na haki ambazo watu wanazo. Tuko Sinza Kumekucha, Dar es Salaam, Tanzania.
Sera hii inakwenda sambamba na Vigezo na Masharti vyetu. Maneno kama "Mteja", "Mtumiaji Aliyeidhinishwa" na "Kitengo cha Biashara" yana maana ile ile kama kwenye Vigezo na Masharti.
Tunafanya kazi katika nafasi mbili:
- Kwa akaunti za Wateja wetu wenyewe (jina lao, taarifa za kuingia, taarifa za biashara na malipo kwetu), sisi ndio tunaoamua kwa nini na jinsi taarifa zinavyotumika.
- Kwa kumbukumbu ambazo Mteja anazitunza kwenye Huduma kuhusu wateja wake, wageni wa mgahawa, wakopaji, wafanyakazi na wasambazaji, Mteja ndiye anayeamua kwa nini na jinsi taarifa zinavyotumika, na sisi tunazichakata kwa niaba ya Mteja. Kipengele cha 5 kinaeleza hili.
Kwa kujisajili au kutumia Huduma, unakiri kuwa umesoma sera hii. Kama hukubaliani nayo, tafadhali usitumie Huduma.
Taarifa tunazokusanya#
Tunakusanya taarifa unazotupa, taarifa zinazotokana na matumizi yako ya Huduma, na baadhi ya taarifa za kiufundi.
Taarifa za akaunti na wasifu. Akaunti au mtumiaji anapoundwa: jina, jina la mtumiaji (username), namba ya simu, barua pepe, jinsia, anwani, picha ya wasifu, jukumu (kwa mfano Mmiliki wa Biashara, Cashier, Mhudumu au Loan Officer) na taarifa za kuingia.
Taarifa za kampuni na Kitengo cha Biashara. Jina na maelezo ya kampuni, nchi, sarafu, namba za TIN na VRN, nembo, na jina na mahali (anwani, mtaa na mji) vya kila Duka, Bohari, Mgahawa na Microfinance.
Kumbukumbu za biashara (Taarifa za Mteja). Taarifa ambazo Mteja anaingiza au kuzalisha kwenye Huduma, kama:
- bidhaa, bei, kiwango cha bidhaa, uhamisho, matumizi, menyu, mapishi na viungo;
- mauzo, oda, bili, punguzo na risiti;
- taarifa za wateja wa Mteja, wageni wa mgahawa na wateja wa delivery, ikiwemo majina, namba za simu na maelezo ya kufikishiwa;
- nafasi zilizohifadhiwa (reservations), ikiwemo idadi ya wageni, kiasi kinacholipwa mapema na maombi maalum;
- wakopaji, mikopo, marejesho na vikumbusho;
- wateja wanaodaiwa na duka kwa bidhaa walizonunua kwa mkopo;
- wasambazaji na wafanyakazi.
Taarifa za SMS. Namba za simu ambazo ujumbe unatumwa, maudhui na muda wa ujumbe, hali ya kufikishwa, na Salio la SMS na historia vinavyoonekana kwenye akaunti.
Taarifa za malipo na ankara. Unapolipia Usajili tunarekodi taarifa za malipo zinazohitajika kwa ankara, kama kiasi, tarehe, Kitengo cha Biashara, hali na kumbukumbu ya malipo. Unapolipa kwa pesa kwa simu, namba unayoingiza hutumika kutuma ombi hilo moja la malipo na haihifadhiwi na sisi. Unaweza pia kutupa uthibitisho wa malipo.
Kamera. Skana ya barcode huomba ruhusa ya kutumia kamera ya kifaa chako. Kamera hutumika tu kusoma barcode na kupata namba yake. Hatupakii, hatuhifadhi wala hatushiriki picha au video za kamera kwa ajili ya kuskani barcode.
Taarifa za msaada. Unachotutumia unapoomba msaada, kama taarifa zako za mawasiliano, maelezo ya tatizo, picha za skrini na nyaraka.
Taarifa nyingine unazotupa. Taarifa unazotupa kupitia tovuti yetu, fomu, promosheni, matukio, mitandao ya kijamii na mawasiliano mengine nasi.
Taarifa za kiufundi. Tunaweza kukusanya taarifa kuhusu kifaa chako, toleo la programu, lugha, na jinsi Huduma zinavyotumika na kufanya kazi, kama kumbukumbu za mfumo (logs), ili kuziweka salama na zikifanya kazi. Tovuti yetu inaweza kutumia cookies kwa madhumuni kama hayo.
Jinsi tunavyotumia taarifa#
Tunatumia taarifa kuendesha Huduma, kuwasaidia Wateja, kuziweka salama na kutimiza wajibu wa kisheria.
Tunazitumia pale inapohitajika kutekeleza mkataba wetu na Mteja, pale sheria inapohitaji, pale ni maslahi yetu halali kuendesha na kulinda Huduma, au pale umekubali. Tunatumia taarifa ili:
- kufungua na kusimamia akaunti, watumiaji, majukumu na Usajili, na kuwawezesha watu kutumia Huduma;
- kuonyesha historia ya mauzo na kumbukumbu za biashara, na kutengeneza ripoti, ikiwemo ripoti za SMS ambazo Mteja ameziwasha;
- kutuma vikumbusho vya marejesho, vikumbusho vya madeni, risiti na ujumbe mwingine ambao Mteja ameamua kutuma;
- kuchakata na kurekodi malipo ya Usajili na kutuma ankara;
- kutoa msaada kwa wateja na usaidizi wa kiufundi;
- kutuma ujumbe wa huduma, msaada, usalama na utawala, vikumbusho na taarifa;
- kupima, kurekebisha na kuboresha Huduma, na kutengeneza vipengele vipya;
- kugundua na kuzuia udanganyifu, matumizi mabaya na ufikiaji usioruhusiwa, na kulinda usalama wa Huduma;
- kutii sheria, kanuni na maombi kutoka kwa mamlaka za umma;
- kutuma ujumbe wa masoko, elimu na promosheni pale sheria inaporuhusu, kukiwa na njia ya kujiondoa;
- kutumia ushuhuda au hadithi ya mteja kwa matangazo, kwa ridhaa ya Mteja tu.
Hatuuzi taarifa binafsi. Pale sheria inapohitaji ridhaa yako kwa matumizi ambayo hayajaelezwa hapa, tutakuomba kwanza.
Taarifa za wateja wa Mteja#
Mteja ndiye anayeamua ni taarifa gani binafsi kuhusu wateja wake, wageni wa mgahawa, wakopaji, wadaiwa, wafanyakazi na wasambazaji zinaingia kwenye Huduma, na sisi tunazichakata kwa ajili ya Mteja na kutoa Huduma tu.
Kile ambacho Mteja lazima afanye. Mteja lazima awe na msingi halali, na pale inapohitajika ridhaa, wa kukusanya na kutumia taarifa hizi na kutuma ujumbe wa SMS kwa watu hawa. Aingize anachohitaji tu na aepuke taarifa nyeti kwenye sehemu za maelezo huru kama maelezo na maombi maalum, kwa sababu zinaweza kufichua taarifa za afya au za siri nyingine.
Kile tunachofanya. Tunahifadhi na kuchakata taarifa hizi kwa maelekezo ya Mteja, tunazilinda, na hatuzitumii kwa masoko yetu wenyewe. Tunamsaidia Mteja kujibu maombi kutoka kwa wateja wake pale sheria inapohitaji.
Kama wewe ni mteja wa biashara inayotumia Levanda POS. Kama duka, mgahawa au microfinance ina taarifa zako kwenye Levanda POS na unataka kuziona, kuzirekebisha au kuzifuta, au kuacha kupokea ujumbe, tafadhali omba kwa biashara hiyo kwanza. Unaweza pia kuwasiliana nasi tutapeleka ombi lako kwao pale tunapoweza.
Kuhifadhi na kufuta taarifa#
Tunahifadhi taarifa wakati akaunti ikiwa hai, kisha kwa vipindi vilivyo hapa chini, na kwa muda mrefu zaidi tu pale sheria au hitaji halali la uendeshaji linapohitaji.
| Hali | Kinachotokea kwa taarifa |
|---|---|
| Mtumiaji anafuta kumbukumbu moja moja, kama watumiaji, bidhaa au mauzo | Huhifadhiwa hadi siku 30, kisha hufutwa kabisa |
| Mteja anafuta Duka, Bohari, Mgahawa au Microfinance | Kumbukumbu zake zote zinaweza kufutwa kabisa |
| Kipindi cha majaribio kinaisha au Usajili unaisha muda | Kitengo cha Biashara hakiwezi kutumika hadi Mteja alipe. Taarifa zake huhifadhiwa hadi siku 60, ambapo kulipa kunarejesha ufikiaji, kisha hufutwa kabisa |
| Akaunti inabaki bila kulipiwa | Akaunti hufungwa baada ya siku 30, na taarifa hushughulikiwa kama ilivyo kwenye safu iliyo juu |
Mteja ahamishe (export) taarifa anazohitaji kabla ya kufutwa kabisa, kwa sababu hatuwezi kurejesha taarifa baada ya kufutwa.
Historia ya SMS inaweza kufutwa kwa wingi kutoka kwenye ukurasa wa SMS. Tunaweza kuhifadhi kumbukumbu chache, kama za malipo, kwa muda ambao sheria za kodi, uhasibu au nyingine zinahitaji.
Usalama#
Tunatumia hatua za kiufundi, za kielektroniki na za kiutawala kulinda taarifa binafsi dhidi ya ufikiaji usioruhusiwa, matumizi kinyume cha sheria, mabadiliko, ufichuzi na upotevu, kama sheria inavyohitaji.
Ufikiaji unadhibitiwa kwa jukumu, na Mmiliki wa Biashara ndiye anayedhibiti Mtumiaji Aliyeidhinishwa yupi anaweza kuona nini. Kila mtumiaji lazima aunde na kulinda nenosiri lake na asilishiriki. Mteja lazima aweke siri taarifa za kuingia na aondoe ufikiaji kwa watu wanaoondoka.
Kwa kawaida hatufikii wala hatubadilishi taarifa za siri kama manenosiri, isipokuwa pale mmiliki wa akaunti ameruhusu au inapohitajika kwa busara kushughulikia dharura, tatizo la kiufundi au la usalama, au hitaji jingine halali la uendeshaji.
Hakuna huduma ya intaneti wala hifadhi ya kielektroniki iliyo salama kabisa, kwa hiyo hatuwezi kuhakikisha usalama kamili. Tukigundua uvunjifu wa taarifa binafsi unaokuathiri, tutachukua hatua na tutawajulisha walioathirika na mamlaka kama sheria inavyohitaji. Ukishuku ufikiaji usioruhusiwa kwenye akaunti yako, wasiliana nasi mara moja.
Haki zako na malalamiko#
Chini ya sheria za ulinzi wa taarifa binafsi za Tanzania, ikiwemo Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi, una haki juu ya taarifa zako binafsi. Haki hizi si kamili na zina masharti na vighairi vilivyowekwa na sheria.
- Kufikia. Kuona taarifa binafsi tulizonazo kukuhusu. Wamiliki wa akaunti wanaweza kuona taarifa za akaunti zao kwenye programu, na taarifa za biashara zao wakati akaunti ikiwa hai, ikiwemo kipindi cha majaribio na wakati Usajili ukiwa hai.
- Kurekebisha. Kurekebishiwa taarifa zisizo sahihi au pungufu. Taarifa za wasifu zinaweza kuhaririwa kwenye programu.
- Kufuta. Kufutiwa taarifa pale sheria inaporuhusu. Wateja wanaweza kufuta taarifa kwenye programu pale kipengele kinapopatikana.
- Kuzuia na kupinga. Kutuomba tupunguze jinsi tunavyotumia taarifa zako, au kupinga matumizi fulani, kama masoko.
- Kuondoa ridhaa. Pale tunapotegemea ridhaa yako, unaweza kuiondoa wakati wowote.
Jinsi ya kutumia haki zako. Wasiliana nasi kupitia customercare@levanda.co.tz au simu +255 656 040 073. Tunaweza kuhitaji kuthibitisha wewe ni nani kwanza, na tutajibu ndani ya muda unaofaa.
Malalamiko. Kama huridhiki na jibu letu, unaweza kuwasilisha malalamiko kwa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi ya Tanzania.
Watoto, mabadiliko na mawasiliano#
Watoto. Huduma ni kwa ajili ya biashara na hazikusudiwi kwa mtu aliye chini ya miaka 18. Hatukusanyi kwa makusudi taarifa binafsi za watoto. Kama unaamini taarifa za mtoto zimeingizwa, wasiliana nasi nasi tutazifuta pale inapofaa.
Mabadiliko ya sera hii. Tunaweza kusasisha sera hii mara kwa mara na tutachapisha toleo jipya kwenye pos.levanda.co.tz likiwa na tarehe yake. Kwa mabadiliko makubwa tutatoa taarifa ya muda unaofaa kwenye programu au kwa njia nyingine zinazofaa. Kama hukubaliani na sasisho, unaweza kuacha kutumia Huduma na kufuta akaunti yako. Kuendelea kutumia Huduma baada ya mabadiliko kuanza kunamaanisha unakubali sera iliyosasishwa, kwa kadiri sheria inavyoruhusu.